WCF YAPONGEZWA KUIMARISHA HUDUMA ZA FIDIA KWA WAFANYAKAZI

 


Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF) umepongezwa kwa kuendelea kuboresha huduma zake, hususani katika matumizi ya mifumo ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA), hatua inayolenga kuongeza ufanisi katika kushughulikia madai na malalamiko ya wafanyakazi wanaopata ajali au majanga yanayohusiana na kazi.

 

Pongezi hizo zimetolewa wakati wa ushiriki wa WCF katika Maonyesho ya Tisa ya Teknolojia ya Madini yanayofanyika Mkoani Geita, ambapo imeelezwa kuwa sekta ya madini ni miongoni mwa sekta muhimu zinazochangia pato la Taifa na kuajiri idadi kubwa ya Watanzania.

 

Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa katika maonyesho hayo, sekta ya madini inachangia takribani asilimia 10.1 ya Pato la Taifa, huku ongezeko la shughuli za uchimbaji na ajira likifanya umuhimu wa huduma za WCF kuwa mkubwa zaidi kwa wafanyakazi na wategemezi wao.

 

Imeelezwa kuwa uwepo wa WCF umekuwa muhimu katika kuhakikisha wafanyakazi wanaopata ajali, magonjwa au changamoto zinazotokana na mazingira ya kazi wanapata haki zao za fidia kwa mujibu wa taratibu zilizowekwa.

 

Aidha, WCF imepongezwa kwa kufikisha zaidi ya miaka kumi tangu kuanzishwa kwake na kuendelea kuimarisha mifumo yake ya utoaji huduma. Miongoni mwa maboresho hayo ni matumizi ya TEHAMA katika kushughulikia madai na malalamiko, jambo linalolenga kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa wafanyakazi na waajiri.

 

Katika kipindi hicho, thamani ya mfuko imeelezwa kuongezeka kutoka takribani Sh bilioni 770 hadi kufikia zaidi ya Sh trilioni 1.1, hali iliyotajwa kuwa sehemu ya hatua za kuimarisha uwezo wa mfuko na kuhakikisha unatimiza majukumu yake kwa ufanisi.

 

Aidha, waajiri wametakiwa kuhakikisha wanajiunga na WCF na kutimiza wajibu wao ili wafanyakazi wanapokumbwa na ajali au majanga yanayohusiana na kazi waweze kupata fidia kwa wakati.

 

Pamoja na hilo, WCF imetakiwa kuendelea kutoa elimu kwa wafanyakazi, hasa katika sekta ya madini, ili kuwawezesha kufahamu haki zao, taratibu za kudai fidia na hatua wanazopaswa kuchukua pale wanapopata ajali au changamoto zinazohusiana na kazi.

 

Imeelezwa kuwa hapo awali kulikuwa na changamoto ya uelewa mdogo miongoni mwa wafanyakazi wa sekta ya madini kuhusu huduma na majukumu ya WCF, lakini juhudi za utoaji elimu zimeendelea kuongeza uelewa wa wafanyakazi kuhusu haki zao.

 

WCF imepongeza kwa kuendelea kutekeleza majukumu yake kwa vitendo, huku ikisisitizwa kuwa kuimarika kwa huduma za mfuko kunasaidia kulinda maslahi ya wafanyakazi na wategemezi wao pale wanapokumbwa na majanga yanayotokana na ajira.

Previous Post Next Post